Bảng xếp hạng 549 trường đại học tốt nhất Trung Quốc 2019

Bảng xếp hạng 549 trường đại học tốt nhất Trung Quốc 2019

Best Chinese Universities Ranking • Overall Ranking – 2019

Hạng[bg_sort_this_table pagination=1]
Tổ chức giáo dục
Tổng điểmChất lượng sinh viênTỷ lệ việc làmThu nhập (tệ)
1Tsinghua University94.610098.30% 1,589,319
2Peking University76.595.298.07% 570,497
3Zhejiang University72.984.296.05% 352,880
4Shanghai Jiao Tong University72.191.197.92% 275,235
5Fudan University65.691.696.09% 251,272
6University of Science and Technology of China60.991.193.40% 71,038
7Huazhong University of Science and Technology58.980.195.70% 33,858
7Nanjing University58.986.298.46% 114,607
9Sun Yat-Sen University58.279.791.00% 202,168
10Harbin Institute of Technology56.776.695.47% 59,905
11Beihang University56.386.998.65% 99,223
12Wuhan University56.282.496.50% 161,620
13Tongji University55.785.298.70% 130,671
14Xi’an Jiaotong University558298.06% 104,122
15Sichuan University54.47496.36% 81,905
16Beijing Institute of Technology5479.797.90% 43,022
17Southeast University53.679.497.88% 55,508
18Nankai University52.883.997.94% 72,705
19Tianjin University52.380.198.23% 67,633
20South China University of Technology5273.491.80% 26,493
21Central South University50.373.298.02% 31,641
22Beijing Normal University49.782.799.31% 106,666
23Amoy University49.175.394.70% 399,695
23Shandong University49.171.390.94% 27,968
25Jilin University48.971.997.88% 118,939
26Dalian University of Technology48.672.994.70% 19,937
27University of Electronic Science and Technology of China48.473.896.33% 47,721
28Hunan University48.171.796.13% 34,245
29Soochow University47.364.792.03% 20,913
30Northwestern Polytechnical University46.77496.57% 19,280
31Renmin University of China46.187.897.14% 91,179
32East China Normal University4677.995.04% 44,868
33Nanjing University of Aeronautics and Astronautics44.871.499.30% 9,146
34University of International Business and Economics44.781.998.98% 22,189
35South University of Science and Technology of China44.67798.21% 54,977
36East China University of Science and Technology44.571.497.22% 14,022
37Chongqing University44.470.794.53% 37,839
38Nanjing University of Science and Technology44.368.498.79% 11,791
39University of Science and Technology Beijing43.971.195.08% 49,993
40Northeastern University43.766.595.60% 14,226
41Shanghai University43.466.399.63% 10,124
42Beijing University of Posts and Telecommunications42.976.199.14% 8,607
42China Agricultural University42.968.596.79% 41,583
42Shanghai University of Finance and Economics42.985.391.22% 31,075
45Wuhan University of Technology42.867.296.30% 30,028
46Beijing jiaotong University42.670.898.72% 56,004
46Huazhong Normal University42.668.493.36% 17,496
48Xidian University42.170.598.11% 32,347
49Central University of Finance and Economics41.882.997.12% 19,019
50Beijing University of Chemical Technology41.76498.71% 17,883
51Jinan University41.568.197.08% 123,132
52Donghua University41.466.996.08% 9,259
52Lanzhou University41.466.188.66% 10,821
52Zhongnan University of Economics and Law41.472.294.38% 3,232
55The University of Nottingham Ningbo China40.360.497.40% 376
56Harbin Engineering University40.16794.95% 10,365
56North China Electric Power University40.166.496.88% 22,811
58Shenzhen University4059.391.96% 58,305
59Jiangnan University39.664.297.87% 28,619
59Nanjing Normal University39.664.295.89% 7,981
61Beijing University Technology39.565.998.45% 4,944
62Fuzhou University39.460.295.58% 3,833
63Beijing Foreign Studies University39.379.994.71% 62,784
63Beijing Language and Culture University39.369.396.19% 2,433
63China University of Geosciences – Wuhan39.362.396.45% 6,783
66Southwest Jiaotong University39.264.895.34% 34,482
67Huazhong Agricultural University39.160.894.30% 26,748
67Ocean University of China39.167.592.95% 6,573
69Nanjing Agricultural University3960.597.08% 13,669
70Shanghai International Studies University38.876.697.27% 2,745
71China University of Mining and Technology – Xuzhou38.659.298.38% 13,264
72China University of Geosciences – Beijing38.561.694.99% 462
73Dongbei University of Finance and Economics38.26794.41% 40,801
73Southwest University38.258.294.39% 34,513
73Southwestern University of Finance and Economics38.273.388.64%
76China University of Political Science and Law38.179.898.15% 14,103
76Nanjing University of Posts and Telecommunications38.157.398.45% 2,320
76Northeast Normal University38.160.497.50% 7,134
79Hohai University3864.496.54% 10,132
80Nanjing University of Information Science and Technology37.951.998.78%
81Northwest A&F University37.860.695.97% 15,912
82China University of Petroleum – Qingdao37.460.496.06% 7,705
83Hefei University of Technology37.360.796.08% 8,900
84Shaanxi Normal University37.263.192.13% 19,743
85Jiangsu University37.152.198.12% 6,622
85South China Normal University37.160.497.15% 31,069
87China University of Petroleum – Beijing3755.497.55% 1,210
87Nanjing Tech University3752.195.24% 2,397
89Northwest University36.963.889.33%
89Zhejiang University of Technology36.958.296.22% 6,566
91Beijing Forestry University36.865.594.67% 12,452
91Hunan Normal University36.865.795.34% 25,140
91Zhejiang Normal University36.855.295.88% 8,935
94Capital Normal University36.459.799.85% 3,798
95Shantou University36.358.499.64% 225,015
96Communication University of China36.274.198.46% 16,793
97Hangzhou Dianzi University36.158.896.88% 15,817
98Yangzhou University3648.798.83% 12,229
99Anhui University35.961.392.92% 5,674
100Huaqiao University35.753.398.60% 38,291
101Capital University of Economics and Business35.458.799.41% 2,473
101Ningbo University35.454.497.27% 163,673
101Xi’an Jiaotong-Liverpool University35.452.999.51% 17,936
104Yanshan University35.361.994.91% 1,424
105Hubei University35.25696.57% 8,225
106Chang’an University35.162.595.20% 4,475
106University of Shanghai for Science and Technology35.157.997.78% 3,544
108Dalian Maritime University3561.996.54% 5,495
108Guangdong University of Foreign Studies3558.299.54% 13,417
108Taiyuan University of Technology355890.02%
111Guangdong University of Technology34.849.997.52% 2,103
111Nanjing University of Finance and Economics34.854.898.84%
111Zhejiang Sci-Tech University34.854.397.42% 1,400
114Hebei University of Technology34.765.794.59%
115China University of Mining and Technology – Beijing34.660.998.96% 300
115East China University of Political Science and Law34.66996.03% 5,229
115Xiangtan University34.654.793.73% 5,889
115Zhejiang University of Finance and Economics34.656.397.09% 8,445
119Qingdao University34.553.591.64% 3,571
120Shanghai Normal University34.253.898.57% 8,327
121Nanjing Audit University34.158.998.27%
122South China Agricultural University3451.395.59% 15,249
123Jiangxi University of Finance and Economics33.952.692.17% 14,194
123Liaoning University33.958.295.34% 4,716
123Minzu University of China33.967.5
126Wuhan Institute of Technology33.851.493.23% 832
126Zhengzhou University33.846.694.11% 13,157
128Hangzhou Normal University33.649.897.46% 11,305
128Shanghai University of International Business and Economics33.664.795.26% 1,067
130Shanghai Maritime University33.452.897.25% 1,636
131Shandong Normal University33.351.393.01% 24,188
131Wuhan University of Science and Technology33.357.395.02% 17,771
133Beijing International Studies University33.260.898.92% 3,283
133Guangxi University33.25790.88% 3,190
133Yunnan University33.255.495.31%
133Zhejiang Gongshang University33.255.895.84% 7,654
137Shanxi University33.152.886.94%
138Northeast Agricultural University3357.295.77% 4,159
139Guangzhou University32.749.196.39% 7,267
139Heilongjiang University32.750.186.36% 2,608
139Nanchang University32.749.489.52% 749
139Tianjin University of Finance & Economics32.761.695.89%
143Henan University32.55194.62% 1,964
143Northeast Forestry University32.557.194.29% 3,054
145Hebei University32.456.895.46% 200
146Jiangsu Normal University32.344.798.67% 5,358
147Shandong University of Finance and Economics324791.44% 1,130
147University of Jinan3241.294.11% 2,099
149Shandong University of Science and Technology31.941.597.88% 835
150Changsha University of Science and Technology31.753.996.47% 10,431
151Southwest University of Political Science and Law31.460.191.50% 508
152Bohai University31.334.993.51% 1,726
152Chongqing Technology and Business University31.341.992.16%
152Fujian Normal University31.345.297.17%
152Tianjin Normal University31.348.393.57%
156China Three Gorges University31.249.692.96% 3,539
156Qufu Normal University31.236.792.44% 300
158Beijing Technology & Business University31.151.799.54% 2,059
158Xi’an University of Technology31.154.792.40%
158Zhejiang A & F University31.141.797.92% 16,349
161Guangxi Normal University314793.71% 2,706
161Wenzhou University3144.797.64% 1,883
163Hubei University of Technology30.951.196.53% 3,333
163Sichuan Agricultural University30.948.897.24% 6,019
165Chongqing University of Posts and Telecommunications30.848.495.65% 3,822
165Hebei Normal University30.85195.13% 1,330
165Henan Normal University30.845.691.23%
168Beijing Sport University30.754.298.79%
168Changzhou University30.74598.33%
168Tianjin Polytechnic University30.746.794.66%
171Shijiazhuang Tiedao University30.655.296.20%
172China Jiliang University30.447.897.03% 3,173
173Hainan University30.346.992.40% 3,460
173Jiangsu University of Science and Technology30.345.598.58% 5,510
175Anhui University of Finance and Economics30.249.492.59% 531
175Beijing University of Civil Engineering and Architecture30.248.596.89% 2,803
175South-Central University for Nationalities30.24593.50% 2,231
178Anhui University of Technology30.141.797.18% 754
178Beijing Wuzi University30.138.198.41% 1,625
178Inner Mongolia University30.151.384.30%
178Nantong University30.143.598.42% 4,558
178People’s Public Security University of China30.156.294.90%
183Qingdao University of Science and Technology3041.693.41% 3,425
183Southwest Petroleum University3041.495.68% 15,350
185Civil Aviation University of China29.952.495.63% 1,647
185Wuhan Textile University29.944.694.04% 52,207
187Hebei United University29.847.396.22%
187Nanjing Forestry University29.846.498.28% 670
187Xi’an University of Architecture and Technology29.852.296.91% 27,511
190Hebei University of Science and Technology29.749.796.16%
190North China University of Technology29.747.699.26%
190Shanghai University of Electric Power29.742.697.87% 1,059
193Anhui Normal University29.643.193.92% 3,908
193Harbin Normal University29.647.981.85% 1,220
193Hunan Agricultural University29.642.494.48% 889
193Shanghai Lixin University of Accounting and Finance29.651.195.61% 401
193Shanghai Ocean University29.643.796.73% 338
193Sichuan Normal University29.647
199Liaoning University of Technology29.529.495.88% 796
200Shenyang Aerospace University29.446.596.12%
201Hunan University of Technology29.33891.09%
202China West Normal University29.235.395.04% 2,239
202Jiangxi Normal University29.240.390.75% 7,712
204Fujian Agriculture and Forestry University29.139.297.24% 12,871
204Tianjin University of Technology29.140.990.66% 1,038
206Anhui Agricultural University2944.296.33%
206Lanzhou Jiaotong University2943.897.12% 1,067
206Shaanxi University of Science and Technology2947.293.60%
209Jimei University28.946.196.60% 18,345
210Central South University of Forestry & Technology28.845.994.73% 239
210Changchun University of Science and Technology28.850.690.05% 890
210Chongqing Jiaotong University28.844.395.02% 1,941
213Chongqing Normal University28.74292.16% 6,562
213Hunan University of Science and Technology28.746.192.38% 24
213Jianghan University28.742.993.03% 158
216Chengdu University of Technology28.647.893.85%
216Henan Polytechnic University28.643.294.65% 520
216Liaoning Normal University28.648.492.58% 186
219University of South China28.545.494.52% 307
220Chongqing University of Technology28.439.194.53% 3,036
220Wuhan Polytechnic University28.441.493.94% 980
220Yangtze University28.443.393.44% 4,204
220Yunnan Normal University28.439.297.40%
224Minnan Normal University28.336.496.64%
224Shanxi University of Finance and Economics28.351.590.51%
226Henan University of Technology28.241.594.36%
226Huzhou Teachers College28.235.496.04%
226Xi’an University of Posts and Telecommunications28.248.792.83%
229Guangxi University for Nationalities28.139.696.91% 19,032
229Hubei University of Economics28.147.192.68% 2,014
229Shanxi Normal University28.14691.20%
229Suzhou University of Science and Technology28.143.197.62%
229Tianjin University of Science & Technology28.141.695.75%
234Hubei University of Education2836.688.30%
234Jilin Normal University2844.395.78% 1,261
234Zhengzhou Normal University2833.993.73%
237Agricultural University of Hebei27.947.389.76%
237Harbin University of Science and Technology27.946.592.54% 1,655
237Jishou University27.942.994.59% 2,832
240Beijing Information Science & Technology University27.845.799.45%
240North University of China27.847.792.30% 3,100
240Northwest Normal University27.84277.69%
240Zhejiang International Studies University27.839.297.10%
244Guizhou University27.742.288.09% 2,321
244Hunan University of Commerce27.740.195.97% 380
246Henan University of Economics and Law27.645.791.32%
246Huaibei Normal University27.636.290.37%
246Shenyang Agricultural University27.644.193.11% 3,082
246Zhejiang Ocean University27.640.496.59% 825
250Dongguan University of Technology27.537.293.45% 1,480
250Hubei Normal University27.538.493.73% 1,243
250Kunming University of Science and Technology27.536.696.62% 560
250Southwest University of Nationalities27.541.392.46% 1,235
254Shanghai Institute of Technology27.437.999.04% 3,486
254Shanghai Second Polytechnic University27.43897.40%
256Shaoxing University27.333.893.10% 1,037
257Guilin University of Electronic Technology27.237.693.58%
257Northeast Dianli University27.24984.92% 147
257Zhejiang University of Media and Communications27.24596.16% 6,808
260Hebei University of Economics and Business27.151.790.48%
260Henan Agricultural University27.139.991.54%
262Northeast Petroleum University2745.989.86% 205
262Shihezi University2740.790.01% 2,469
264Lanzhou University of Technology26.938.497.20% 1,804
265Guangxi University of Finance and Economics26.840.196.07%
265Xi’an Technological University26.841.893.02%
265Zhejiang University of Science and Technology26.839.296.83% 259
268Anhui University of Science and Technology26.742.196.84% 650
268Dalian Nationalities University26.740.294.13% 253
268Xinjiang University26.741.780.42%
268Yanbian University26.746.970.80% 4,472
268Yantai University26.735.296.99% 3,352
273Changsha University26.631.897.00%
273Dalian Jiaotong University26.645.790.62% 1,610
275Jilin University of Finance and Economics26.547.291.10%
275Qingdao Technological University26.540.595.94% 1,540
275Shanghai University of Engineering Science26.539.198.82%
275Xi’an University of Science and Technology26.543.992.86% 716
279Changchun University of Technology26.440.293.29% 188
279Guilin University of Technology26.436.796.27%
279Henan University of Science and Technology26.440.291.91%
279Huaiyin Normal University26.430.998.10%
279Southwest University of Science and Technology26.438.394.23% 352
284Foshan University26.334.999.84%
284Nanjing Institute of Technology26.340.498.42% 217
284Ningxia University26.341.192.78% 1,634
287Guangdong Polytechnic Normal University26.237.794.46%
287Hebei University of Engineering26.240.393.29%
287Huanggang Normal University26.23093.29%
287Nanjing XiaoZhuang University26.237.491.57% 6
287Shenyang Jianzhu University26.245.695.74%
287Xi’an Polytechnic University26.241.193.91%
293Dali University26.130.192.98%
293Dalian University26.140.394.60%
295East China Jiaotong University25.939.992.77% 57,596
295Hubei Minzu University25.929.493.07% 715
295Jiaxing University25.933.697.25% 709
295Minjiang University25.930.298.24% 82
295Qinghai University25.939.791.79% 666
300Chinese People’s Armed Police Force Academy25.853.1
300Dalian Polytechnic University25.837.992.44%
300Shijiazhuang University of Economics25.840.896.15%
300Tianjin University of Commerce25.839.691.00%
300Yulin Normal University25.831.797.80%
305Beijing Institute of Graphic Communication25.73896.64%
305Guangdong University of Finance25.740.394.93%
305Nanning Normal University25.737.494.96% 2,000
305Shenyang Normal University25.73695.95% 881
305Xiamen University of Technology25.734.498.80% 50
310Chengdu University of Information Technology25.539.991.41% 1,058
310Shenyang University of Technology25.540.294.83%
310Yunnan University of Finance and Economics25.531.292.89%
313Anhui jianzhu University25.438.593.73%
313Harbin University of Commerce25.442.592.86% 829
313Heilongjiang Institute of Technology25.430.194.78%
313Hubei Engineering University25.429.693.04% 347
313Jiangsu University of Technology25.435.498.14% 5,536
313Zhengzhou University of Light Industry25.434.295.26%
319Changchun Normal University25.340.385.92% 745
319Hunan First Normal University25.338.393.49% 11,105
319Jilin Agricultural University25.334.196.51%
319Taiyuan Normal University25.341.483.21%
319Taiyuan University of Science and Technology25.339.790.85%
324Changshu Institute of Technology25.233.598.45% 594
324Guangdong University of Petrochemical Technology25.22399.22%
324Hainan Normal University25.232.896.56%
324Ningbo University of Technology25.232.997.96% 10,250
324North China University of Water Resources and Electric Power25.240.895.02%
324Xi’an Shiyou University25.240.592.59% 445
324Xihua University25.237.794.77%
331Hebei Normal University of Science and Technology25.137.396.83%
331Hunan City University25.136.893.48% 34
331Inner Mongolia University of Technology25.140.891.66%
331Shandong Agricultural University25.128.696.09% 5,887
331Yan’an University25.140.191.34%
336Dalian Ocean University253595.18% 500
336Guangdong University of Education2535.596.24%
336Hebei North University253495.46%
336Wuyi University2531.299.88%
336Xi’an University of Finance and Economics2541.990.29%
341Chongqing University of Arts and Science24.928.896.07%
341Guizhou Normal College24.922.292.90%
343Baoji University of Arts and Sciences24.833.592.54%
343DaTong University24.83885.81%
343Nanchang Hangkong University24.835.288.92%
343Shanxi Agricultural University24.835.793.21%
343Xinyang Normal University24.835.6 509
348Guangdong Ocean University24.734.992.46%
349Hunan Institute of Engineering24.637.893.56%
350Shandong University of Technology24.533.292.43% 5,797
351Hubei University of Automotive Technology24.428.395.11% 414
351Hunan Institute of Science and Technology24.431.498.98% 3,015
351North China Institute of Aerospace Engineering24.438.797.35%
351Zhejiang University City College24.433.998.68% 2,605
355Civil Aviation Flight University of China24.340.994.51%
355Liaocheng University24.32695.07% 373
357Anhui Polytechnic University24.233.295.46% 2,373
357Beihua University24.238.385.00% 1,301
357Henan liberal arts University24.227.892.38%
357Liaoning Technical University24.240.494.80% 192
357Yancheng Teachers University24.232.798.60% 1,158
362Chengdu University24.132.596.97%
362Fujian University of Technology24.131.997.16% 206
362Shaanxi University of Technology24.135.393.30%
365Lanzhou City University2428.788.89%
365Ludong University2430.895.22% 2,846
365Wuhan Institute of Physical Education2427.793.13%
365Xuzhou Institute of Technology2429.998.84% 338
369Heilongjiang University of Science and Technology23.934.794.32% 65
369Hubei University of Arts and Science23.930.894.77% 560
369Hubei University of Science and Technology23.930.790.67%
372Beijing Union University23.82998.40% 7,730
372Jiangsu Second Normal University23.836.398.64% 100
372Jiangxi Science and Technology Normal University23.827.787.32%
372Jiangxi University of Science and Technology23.832.490.15% 371
372Qiqihar University23.833.894.00% 749
372Shaoguan University23.825.897.58%
372Xi’an University23.836.893.67%
379Changchun University23.736.187.70%
379Luoyang Institute of Science and Technology23.732.295.09%
379Shandong Jianzhu University23.733.594.72%
382Shenyang Ligong University23.63992.06%
382Yancheng Institute of Technology23.628.598.01% 1,359
384Beijing University of Agriculture23.529.796.27%
384Henan Institute of Science and Technology23.531.893.40%
384Luoyang Normal University23.531.887.79% 1,192
384Neijiang Normal University23.523.795.05%
384Shenyang University of Chemical Technology23.533.292.71% 108
384Xinzhou Teachers University23.531.591.31%
384Yuncheng University23.531.391.29%
391Gansu Agricultural University23.431.293.73%
391Guangdong University of Finance and Economics23.444 854
391Hunan University of Arts and Science23.425.793.95% 130
391Hunan University of Finance and Economics23.436.394.54%
391Inner Mongolia Agricultural University23.433.484.67%
391Jinling Institute of Technology23.435.497.55% 83
391LingNan Normal University23.428.799.08% 160
391Qilu University of Technology23.425.292.05% 50
391Shanghai Dianji University23.433.198.78% 584
391Shanghai University of Sport23.437.5
401Qingdao Agricultural University23.325.193.44% 1,294
401University of Science and Technology Liaoning23.332.691.19%
401Xinjiang Normal University23.332.389.58%
401Zhongkai University of Agriculture and Engineering23.332.293.81%
405Ankang University23.231.991.05%
405GanNan Normal University23.228.983.05%
405Huaihai Institute of Technology23.229.598.28% 693
405Linyi University23.224.895.99%
405Quanzhou Normal University23.22795.32% 5,307
405Tangshan College23.236.296.57%
405Tonghua Normal University23.234.292.30%
412Beijing Institute of Fashion Technology23.135.397.81%
412Hefei University23.131.596.16%
412Jiangxi Agricultural University23.129.387.93% 1,509
412Shenyang University23.132.592.02%
416Huaiyin Institute of Technology2329.596.31% 851
416Hubei Polytechnic University2331.193.16%
416Qujing Normal University2323.988.80%
419Anqing Normal University22.92989.78%
419Huizhou University22.931.796.86%
419Jiamusi University22.931.684.76% 245
422Anshan Normal College22.828.491.39%
422Hengyang Normal University22.828.993.11%
422Shenyang Institute of Engineering22.834.296.15%
422Shijiazhuang University22.836.194.30%
422Sichuan University of Science & Engineering22.826.896.97% 1,578
422Zhaoqing University22.82999.50% 916
428Huangshan University22.729.395.80%
428West AnHui University22.729.596.21%
430Anyang Normal University22.629.6
430Beijing Institute of Petrochemical Technology22.629.890.31%
430Inner Mongolia University of Science and Technology22.635.785.06%
430Longyan University22.620.399.10%
434Henan Institute of Engineering22.532.195.76%
434Tianjin Chengjian University22.533.693.31% 9
436Beibu Gulf University22.428.194.02%
437Jilin Jianzhu University22.334.789.36%
437Jilin University of Chemical Technology22.329.987.32%
437Jingdezhen Ceramic Institute22.321.282.06% 2,521
437Yangtze Normal University22.325.197.15%
437Yunnan Minzu University22.322.898.45%
442Liaoning shihua University22.231.390.31% 495
443Guangxi University of Science and Technology22.134.192.67% 33
443Harbin University22.131.885.16%
443Shandong Institute of Business and Technology22.125.798.09% 66
443Taiyuan Institute of Technology22.134.690.24%
443Zhengzhou Institute of Aeronautical Industry Management22.137.5
448Changzhou Institute of Technology223398.33%
448Chongqing University of Science and Technology2227.895.54%
448Inner Mongolia University For The Nationalities2220.693.50% 1,375
448Langfang Teachers University2235.686.77%
448North China Institute of Science and Technology2232.195.56%
448Southwest Forestry University2226.896.60%
448Xiangnan University2226.893.33% 17
448Xianyang Normal University2233.688.87%
448Yunnan Agricultural University222396.67% 600
457Beifang University of Nationalities21.925.392.53% 6,206
458Guizhou Normal University21.828.391.05%
458Tianjin Agricultural University21.827.795.69%
460Fujian Jiangxia University21.728.696.66%
460Hefei Normal University21.727.792.56%
460Qinghai Normal University21.724.190.32%
463Chongqing University of Education21.625.695.02%
463Lishui University21.624.295.78% 123
463Nanchang Institute of Technology21.624.287.47%
463Qilu Normal University21.617.493.11%
463TianJin University of Technology and Education21.628.194.03%
463Xinxiang University21.627.295.48%
469Inner Mongolia Normal University21.529.792.59% 4,344
469Weinan Normal University21.533.391.19%
471Henan University of Animal Husbandry and Economy21.427.495.04%
471Jinggangshan University21.42587.89%
473Hanshan Normal University21.324.692.49%
473Henan University of Urban Construction21.326.594.60%
473Hezhou University21.324.392.80%
473Northwest University for Nationalities21.325.391.25%
473Xingtai University21.328.597.51%
478Anyang Institute of Technology21.228.387.53%
478Guizhou University of Finance and Economics21.225.297.96%
478HeXi University21.227.389.82%
478Kunming University21.222.798.44%
478Leshan Normal University21.22595.30%
483Shandong Jiaotong University21.121.494.80%
483Yuxi Normal University21.122.897.23%
485East China Institute of Technology2129.2
485Jiaying University212595.27%
485Jingchu University of Technology2126.195.69%
485Shangluo College2129.893.46%
489Guizhou Minzu University20.824.287.96%
489Heilongjiang Bayi Agricultural University20.828.183.96%
489Mianyang Normal University20.82891.59%
489Mudanjiang Normal University20.831.585.04% 27
489Zhejiang Wanli University20.820.695.27% 220
494Institute of Disaster Prevention Science and Technology20.627.991.66%
494Yibin University20.621.892.85%
494Zhongyuan University of Technology20.631.9
497Zhoukou Normal University20.425.994.53%
498Chongqing Three Gorges University20.322.890.70%
498Jining University20.313.192.71%
498Taishan University20.316.893.55%
498Xi’an Aeronautical University20.330.792.26%
498Zhejiang University of Water Resources and Electric Power20.321.496.44% 1,359
503Eastern Liaoning University20.123.895.29%
503Xinjiang Agricultural University20.120.890.08% 755
505Binzhou University2016.597.25% 4,085
506Changchun Institute of Technology19.927.990.40% 170
507Chifeng University19.821.691.36%
507Nanyang Institute of Technology19.827.290.90% 2,147
509Chengdu Technological University19.623.895.06%
509Sichuan University of Arts and Science19.621.295.13%
509Tianshui Normal University19.629.163.25%
512Huanghuai University19.523.696.89%
512Tongling University19.52590.82% 6,270
514Hunan Institute of Technology19.423.195.28% 1,369
514Hunan University of Science and Engineering19.422.591.12% 110
514Jiujiang University19.420.683.04%
514Shaoyang University19.421.796.38%
514Xuchang University19.425.7
519Tibet University19.324.2
520Guilin University of Aerospace Technology19.222.792.31%
520Quzhou University19.221.996.54%
520Shangqiu Normal University19.226.1
520Tongren University19.211.897.00%
524Honghe University191797.66%
524Huaihua University192093.91%
524Tarim University191892.85%
527Chizhou University18.916.394.00%
528Chuzhou University18.818.896.18%
529Anhui Science and Technology University18.716.292.89%
529Guiyang University18.719.193.96%
529Weifang University18.719.492.81%
529Yichun University18.717.587.32%
533Huainan Normal University18.618.195.22%
534Chuxiong Normal University18.318.497.88%
534Guizhou Institute of Technology18.317.583.40%
536Chaohu University18.21794.89%
537Dezhou University181393.13%
538Panzhihua University17.919.596.55%
539Yili Normal University17.718.887.20%
539Yulin University17.730.2 2,906
541Long Dong University17.525.1
542Xijing University17.315.193.30%
543Handan College17.227.8
544Hainan Tropical Ocean University17.11691.31%
544Putian University17.124
544Zaozhuang University17.110.995.99%
547Zhejiang Shuren University16.710.696.95% 4,626
548Pingdingshan University1623.8
549Hunan International Economics University15.514.893.20%

ShanghaiRanking Consultancy:
http://www.shanghairanking.com/Chinese_Universities_Rankings/Overall-Ranking-2019.html

Bài viết này được cập nhật lần cuối (Last updated): 05-04-2020 19:48:59

Danh mục đăng tin:Bảng xếp hạng, Giáo dục Trung Quốc, Thông tin Du học,
Top